Masana'antar Sadarwa

Tare da yin amfani da na'ura na CNC, masana'antu da masana'antu na ƙasata suna haɓaka cikin sauri, kuma abubuwan da ake buƙata don lamba, daidaito, da ingancin sarrafa sassa suna karuwa kuma suna karuwa sosai, kuma buƙatar madaidaicin sassa a fannoni daban-daban kuma yana karuwa. . Ta fuskar sarrafa sassa, sarrafa sassan sikanin bango mai siffar diski ya fi sauran sassa na yau da kullun wahala. Musamman ma, sarrafa madaidaicin ɓangarorin ɓangarorin faifai mai siffa yana buƙatar ingantaccen tsari da ingantattun matakai. da yawa. Don tabbatar da daidaiton mashin ɗin sassan, ya zama dole don zaɓar kayan aikin injin da ya dace da ƙayyade hanyar kimiyya da yuwuwar sarrafawa da fasaha, don aiwatarwa da kera madaidaicin sassan da suka dace da buƙatun.

Madaidaicin ɓangarorin ɓangarorin faifan diski suna da manyan buƙatu akan daidaito, waɗanda ke da wahalar saduwa da kayan aikin injin na yau da kullun da dabarun sarrafawa. Bugu da ƙari, sassan sassa ne masu siffar diski na bakin ciki, waɗanda ke da sauƙin lalacewa yayin sarrafawa, wanda ke sa ƙa'idodin daidaito gabaɗaya ya yi girma da wahalar sarrafawa Saboda haka, baya ga zaɓar kayan aikin injin da ke da inganci da kafa tsarin fasahar sarrafa kimiyya. , zaɓin kayan aiki da runduna dole ne a saita su musamman. Bayan gwaje-gwaje da gyare-gyare da yawa, an sami cikakken tsarin tsarin sarrafawa. Samfuran gwajin sun cika buƙatun sarrafawa, kuma an ƙayyade yiwuwar tsarin aiki.

I. Zaɓin kayan aikin injin da ƙaddara hanyar sarrafawa

Bayan kwatantawa da bincike, an zaɓi na'ura mai haɗaka mai ban sha'awa tare da na'ura mai mahimmanci mai daidaitawa da kuma tsauri mai kyau don yin ayyukan inji. Wannan kayan aikin injin yana da kyakkyawan aiki a aikin niƙa jirgin sama da injin buɗe ido. An zaɓi hanyar ƙididdigewa don sarrafa ramukan ɓangaren. Ana shigar da madaidaicin madaidaicin madaidaicin nau'in nau'in nau'in faifan nuni na dijital akan tebur kayan aikin injin, kuma ana sarrafa sassan a kan jujjuyawar, ta yadda wurare daban-daban na sassan da aka sarrafa kawai suna buƙatar juyawa juzu'in. sashi, turntable ya kasance a gyarawa. Shigarwa na turntable yana da matukar muhimmanci. Cibiyar jujjuyawar sassan sassa da cibiyar jujjuyawar juzu'i yakamata su kula da babban matakin daidaituwa. ya kamata a sarrafa kuskuren ƙididdigewa a cikin ƙaramin yanki gwargwadon yiwuwa.

II. Hanyar sarrafawa

Daga hanyar aiwatarwa, aikin mashin ɗin ɓangarorin ɓoyayyen nau'in faifan madaidaicin ba ya bambanta da sauran nau'ikan sassa. Hanyar da ta fi dacewa ita ce: rough machining→natural Aging treatment→Semi-Finishing→natural Aging Magani →Gama →Gama. Rough machining shine a yanka da niƙa da komai na ɓangaren, injin niƙa da rawar jiki na ciki da na waje, da ƙarshen ɓangaren biyun, da m ramin, da m gundura na waje tsagi na part. Ana amfani da Semi-Finishing don kammala ƙarshen saman da'irar ciki da na waje na sassan don saduwa da buƙatun girman, kuma ƙarshen biyu ya ƙare don cika buƙatun girman. Ramukan da ramukan madauwari na waje suna da ƙarancin ƙarewa. Ƙarshe shine yin amfani da kayan aiki na musamman da kayan aiki don tarar da ramuka da ramukan waje na sassa. Juyawar da'irar ciki da na waje, sa'an nan kuma milling na biyu iyakar don cire gefe, da aza harsashin ga gaba rami da tsagi karewa. Tsarin gamawa na gaba shine ainihin amfani da kayan aiki na musamman da kayan aiki don mashin daidaitattun ramuka da ramukan waje.

Don madaidaicin mashin ɗin sassa, saitin yankan sigogi yana da matukar mahimmanci, wanda kai tsaye yana shafar daidaiton injin. Lokacin saita adadin yankan, ya zama dole don cikakken la'akari da buƙatun ingancin abubuwan da ake buƙata na sassa, matakin lalacewa na kayan aiki, da farashin sarrafawa. Rashin gajiya shine babban tsari na wannan nau'in sarrafa sashi, kuma saita sigogi yana da mahimmanci. A cikin aiwatar da ramuka mai raɗaɗi, ana amfani da babban adadin yankan baya kuma ana ɗaukar hanyar yanke ƙananan sauri. A cikin aiwatar da ƙananan madaidaicin madaidaicin ramuka da ramuka mai kyau, yakamata a yi amfani da ƙaramin adadin baya-baya, kuma a lokaci guda, ya kamata a biya hankali don sarrafa ƙimar abinci da ɗaukar manyan hanyoyin yankan sauri don inganta haɓakar haɓakar abinci. sarrafa ingancin sashin farfajiya.

Don sarrafa madaidaicin ɓangarorin faifan diski mai siffa, sarrafa pores ba kawai abin da ake mayar da hankali kan sarrafawa ba, har ma da wahalar sarrafawa, wanda ke da tasiri kai tsaye kan daidaiton sarrafa sassan gabaɗaya. Don tabbatar da ingancin aiki da daidaito na irin waɗannan sassa, ya zama dole don zaɓar kayan aikin injin da ya dace, tsara tsarin tsarin kimiyya, amfani da kayan aiki na musamman don ƙwanƙwasa, zaɓi kayan aiki mai dacewa don yankan, da sarrafa adadin yankan daidai. Samfurin sassan da wannan fasaha na sarrafa kayan aiki ya dace da bukatun sassan, wanda ya kafa harsashin samarwa da sarrafawa da yawa na gaba, kuma yana ba da tunani da tunani don sarrafa nau'in sassa.