CNC aiki na aluminum kayan

Wannan labarin yana bincika matakai, kayan aiki, sigogi, da ƙalubalen da ke cikin CNC machining na aluminum da kayan haɗin gwiwa.Har ila yau, ya yi magana game da kaddarorin aluminium, fitattun kayan aikin da ake amfani da su a cikin injinan CNC, da kuma aikace-aikacen aluminum a cikin masana'antu daban-daban.

A cikin mafi kyawun sigarsa, sinadarin aluminum yana da taushi, mai ƙwanƙwasa, mara magana, kuma siffa-fari.Duk da haka, ba a amfani da kashi a cikin tsari mai tsabta kawai.Aluminum yawanci an haɗa shi da abubuwa daban-daban kamar su manganese, jan ƙarfe da magnesium don samar da ɗaruruwan galoli na aluminum tare da ingantattun kaddarorin daban-daban.Ana iya samun mafi yawan injunan aluminium da aka yi amfani da su ta ma'auni daban-daban a nan.
1

Fa'idodin amfani da aluminium don sassan injinan CNC
Ko da yake akwai galoli masu yawa na aluminium tare da nau'ikan kaddarorin daban-daban, akwai mahimman kaddarorin da suka dace da kusan dukkanin allunan aluminium.

Injin iya aiki
Aluminum yana samuwa da sauri, aiki, kuma ana sarrafa shi ta amfani da matakai iri-iri.Ana iya yanke shi da sauri da sauƙi ta kayan aikin injin saboda yana da laushi kuma yana guntuwa cikin sauƙi.Hakanan ba shi da tsada kuma yana buƙatar ƙarancin ƙarfin injin fiye da ƙarfe.Waɗannan halayen suna da fa'idodi masu yawa ga mashin ɗin da abokin ciniki da ke ba da odar sashin.Bugu da ƙari kuma, ingantattun injina na aluminium yana nufin yana raguwa kaɗan yayin aikin.Wannan yana haifar da daidaito mafi girma yayin da yake ba da damar injunan CNC don cimma mafi girma juriya.

Ƙarfafa-da-nauyi rabo
Aluminum shine kusan kashi ɗaya bisa uku na yawa na ƙarfe.Wannan ya sa ya zama ɗan haske.Duk da nauyinsa, aluminum yana da ƙarfi sosai.An kwatanta wannan haɗin ƙarfi da nauyi mai sauƙi azaman ƙarfin-zuwa nauyi na kayan.Aluminiums babban ƙarfi-zuwa nauyi rabo ya sa ya dace don sassan da ake buƙata a masana'antu da yawa kamar masana'antar kera motoci da sararin samaniya.

Juriya na lalata
Aluminum yana da juriya kuma yana jure lalata a cikin ruwan teku da yanayin yanayi.Kuna iya haɓaka waɗannan kaddarorin ta hanyar anodizing.Yana da mahimmanci a lura cewa juriya ga lalata ya bambanta a ma'auni na aluminum daban-daban.Mafi yawan mashin ɗin CNC na yau da kullun, duk da haka, suna da mafi juriya.

Ayyuka a ƙananan yanayin zafi
Yawancin kayan suna yin asarar wasu kyawawan kaddarorinsu a yanayin zafi ƙasa da sifili.Misali, duka karfen carbon da roba suna yin karyewa a yanayin zafi kadan.Aluminium, a nasa bi da bi, yana riƙe da laushinsa, ductility, da ƙarfinsa a ƙananan yanayin zafi.

Wutar lantarki
Ƙarfin wutar lantarki na aluminium mai tsabta yana da kusan siemens miliyan 37.7 a kowace mita a zafin jiki.Ko da yake aluminium alloys na iya samun ƙananan abubuwan gudanarwa fiye da aluminium tsantsa, suna da isassun abubuwan da za a iya amfani da su a cikin kayan lantarki.A gefe guda, aluminum zai zama kayan da ba su dace ba idan wutar lantarki ba dabi'a ce mai ban sha'awa na ɓangaren da aka yi ba.

Maimaituwa
Tun da tsarin masana'anta ne mai rahusa, tsarin injin CNC yana haifar da adadi mai yawa na kwakwalwan kwamfuta, waɗanda kayan sharar gida ne.Aluminum abu ne mai sauƙin sake amfani da shi wanda ke nufin yana buƙatar ƙaramin ƙarfi, ƙoƙari, da tsada don sake fa'ida.Wannan ya sa ya fi dacewa ga waɗanda ke son dawo da kashe kuɗi ko rage ɓarnatar kayan aiki.Har ila yau, yana sanya aluminum ya zama kayan da ya fi dacewa da muhalli ga na'ura.

Yiwuwar anodisation
Anodisation, wanda shine hanyar gamawa ta saman da ke ƙara lalacewa da juriya na abu, yana da sauƙin cimmawa a cikin aluminum.Wannan tsari kuma yana sa ƙara launi zuwa sassa na aluminum da aka kera cikin sauƙi.

Shahararrun allunan aluminum don injin CNC
Daga gwanintar mu a Xometry, waɗannan maki 5 na aluminum suna ɗaya daga cikin mafi yawan lokuta ana amfani da su don injin CNC.

EN AW-2007 / 3.1645 / AlCuMgPb
Madadin nadi: 3.1645;EN 573-3;AlCu4PbMgMn.

Wannan alloy na aluminium yana da jan ƙarfe a matsayin babban abin haɗa shi (4-5%) na jan karfe.Yana da ɗan gajeren guntu mai tsayi wanda yake da tsayi, haske, aiki sosai, kuma yana da manyan kayan aikin injiniya kamar AW 2030. Har ila yau, ya dace da zaren zaren, maganin zafi, da machining mai sauri.Duk waɗannan kaddarorin suna yin EN AW 2007 da ake amfani da su sosai wajen samar da sassan injin, kusoshi, ƙwayayen rivets, sukurori, da sanduna masu zare.Duk da haka, wannan aluminum sa yana da low weldability da low lalata juriya;don haka ana bada shawarar yin amfani da anodising na kariya bayan yin aikin sashi.

EN AW-5083 / 3.3547 / Al-Mg4,5Mn
Madadin nadi: 3.3547;Alloy 5083;EN 573-3;UNS A95083;ASTM B209;AlMg4.5Mn0.7

AW 5083 sananne ne don kyakkyawan aikinsa a cikin yanayi mai tsanani.Ya ƙunshi magnesium da ƙananan alamun chromium da manganese.Wannan matakin yana da babban juriya ga lalata a cikin sinadarai da mahalli na ruwa.Daga cikin allunan da ba za a iya magance zafi ba, AW 5080 yana da ƙarfi mafi girma;wata kadara wacce take rike ko da bayan walda.Duk da yake wannan gami bai kamata a yi amfani da shi ba a aikace-aikace tare da yanayin zafi sama da 65 ° C, ya yi fice a aikace-aikacen ƙananan zafin jiki.

Saboda saitin kyawawan kaddarorin sa, AW 5080 ana amfani da shi a cikin aikace-aikace da yawa ciki har da kayan aikin cryogenic, aikace-aikacen ruwa, kayan aikin matsa lamba, aikace-aikacen sinadarai, ginin welded, da jikin abin hawa.

EN AW 5754 / 3.3535 / Al-Mg3
Madadin nadi: 3.3535;Alloy 5754;EN 573-3;U21NS A95754;ASTM B 209;Al-Mg3.

Kasancewa aikin aluminium-magnesium gami da mafi girman % na aluminium, AW 5754 ana iya mirgina, ƙirƙira, da fitar da su.Hakanan ba shi da zafi kuma ana iya yin aikin sanyi don ƙara ƙarfinsa, amma a ƙananan ductility.Bugu da ƙari, wannan gami yana da kyakkyawan juriya ga lalata kuma yana da ƙarfi sosai.Idan aka yi la'akari da waɗannan kaddarorin, ana iya fahimtar cewa AW 5754 yana ɗaya daga cikin shahararrun ma'ajin alumini na CNC.Yawancin lokaci ana amfani da shi a cikin tsarin walda, aikace-aikacen bene, kayan kamun kifi, jikin abin hawa, sarrafa abinci, da rivets.

EN AW-6060 / 3.3206 / Al-MgSi
Madadin nadi: 3.3206;ISO 6361;UNS A96060;ASTM B 221;AlMgSi0,5

Wannan shi ne magnesium da siliki wanda ke dauke da kayan aikin aluminum.Yana da zafi-magani kuma yana da matsakaicin ƙarfi, mai kyau weldability, da kyakkyawan tsari.Hakanan yana da matukar juriya ga lalata;dukiya wadda za a iya inganta har ma ta hanyar anodising.EN AW 6060 ana yawan amfani dashi a cikin gini, sarrafa abinci, kayan aikin likita, da injiniyan mota.

EN AW-7075 / 3.4365 / Al-Zn6MgCu
Madadin nadi: 3.4365;UNS A96082;H30;Al-Zn6MgCu.

Zinc shine sinadari na farko na alloying a wannan matakin na aluminum.Kodayake EN AW 7075 yana da matsakaicin machinability, ƙarancin ƙirar sanyi, kuma bai dace da walda da siyarwa ba;yana da babban ƙarfi-zuwa-yawa rabo, kyakkyawan juriya ga yanayin yanayi da na ruwa, da ƙarfin kwatankwacin wasu ƙarfe na ƙarfe.Ana amfani da wannan gami a cikin aikace-aikace da yawa da suka haɗa da rataya glider da firam ɗin keke, kayan hawan dutse, makami, da kera kayan aikin ƙira.

EN AW-6061 / 3.3211 / Al-Mg1SiCu
Madadin nadi: 3.3211, UNS A96061, A6061, Al-Mg1SiCu.

Wannan gami yana ƙunshe da magnesium da silicon a matsayin manyan abubuwan haɗin gwiwa tare da gano adadin tagulla.Tare da ƙarfin juzu'i na 180Mpa, wannan babban ƙarfe ne mai ƙarfi kuma ya dace sosai don ɗorawa sosai ga sifofi kamar tarkace, masu horar da jirgin ƙasa, injina da sassan sararin samaniya.

EN AW-6082 / 3.2315 / Al-Si1Mg
Madadin nadi: 3.2315, UNS A96082, A-SGM0,7, Al-Si1Mg.

Yawanci kafa ta mirgina da extrusion, wannan gami yana da matsakaicin ƙarfi da kyau weldability da thermal watsin.Yana da babban danniya lalata fatattaka juriya.Yana da ƙarfi mai ƙarfi wanda ke jeri daga 140 - 330MPa.Ana amfani da shi sosai a cikin gine-ginen teku da kwantena.
2


Lokacin aikawa: Jul-29-2022